Kỹ thuật câu
TIN TỪ HANOIFISHING
+ 28092014
Mon, 29 Sep 2014 02:18:29 GMT
+ Tình người duyên ma
Wed, 24 Sep 2014 14:36:49 GMT
+ Cần tư vấn mua cần
Tue, 23 Sep 2014 07:40:46 GMT
+ Xin được tư vấn mua cần tay
Sat, 20 Sep 2014 03:08:41 GMT
+ Bán máy shimano baiuner 8000d
Wed, 17 Sep 2014 09:16:59 GMT
+ Nổ trục
Mon, 15 Sep 2014 16:30:05 GMT
+ Trắm đen siêu Mini
Fri, 12 Sep 2014 12:45:26 GMT
+ Bẫy cá
Fri, 12 Sep 2014 06:39:48 GMT
+ Trắm đen thu
Thu, 11 Sep 2014 10:01:54 GMT
+ Bột tạo sợi có độc kô ạ?
Fri, 05 Sep 2014 23:13:41 GMT
+ Oan hồn hồ câu
Fri, 05 Sep 2014 14:27:22 GMT
+ Bán SMN Twin power 4000PG
Fri, 05 Sep 2014 04:55:20 GMT
+ Rủ rê câu cá hồ Hà trì !
Thu, 04 Sep 2014 09:35:18 GMT
+ máy shimano spheros 6000+ bairturnner 4000
Wed, 03 Sep 2014 16:07:06 GMT
Loại sản phẩm: Hãng sản xuất:

Mồi câu cá mè



1.Ngyên vật liệu

- Cám gạo thơm loại mịn 1kg

- Cám ngô ủ chua 1/2kg

- bánh mì say kỹ 1kg

- Mè chua 100g

- Bánh ca tô 200g

- Sữa đặc 1 hộp ( sữa ông thọ )

- Mùi bơ 25ml

- Mùi cốm 25ml

- Mùi vani 25ml

- Mùi chuối 5ml

2. Cách chế biến

Chộn tất cả vào nhâu và cho nước đều đều từng ít một, không nên cho nhiều nước quá vì nó sẽ làm cho mồi câu sẽ bị nhão không thể bóp thành cục được . Sau khi chộn mồi xong thì bỏ vào hộp đóng kín nắp không cho không khí vào rồi ủ khoảng 3 ngày . Mồi này nếu dùng ko hết thì có thể ủ tiếp trong tủ lạnh trong vòng 1 tháng mà vẫn dùng được tốt .

3. Cách dùng

Dùng câu lăng xê nổi cách mặt nước 30-50cm , Mồi rất thơm và có vị ngọt , có thể dụ đàn cá từ phạp vi rất xa , phủ hợp với điểm câu hoang dã , có diện tích rộng , có nhiều mắc vướng dưới đấy .